Phản ánh, kiến nghị
Ngày 1/7/2024, người dân đậu xe ở đường vào bãi tắm Thuận An hợp pháp (không có biển cấm đậu, cấm dừng) nhưng người quản lý bãi đậu xe ở đây lại ra thu tiền đậu xe. Bãi đậu xe cũng không chứng minh được phạm vi bãi đậu xe trông coi. Vậy thu tiền như vậy là đúng hay sai? Kính nhờ cơ quan chức năng xử lý.
Về hình ảnh, chúng tôi không thể chụp ảnh người thu tiền do vi phạm quyền riêng tư.
Việc yêu cầu trả tiền xảy ra vào lúc 18h30 ngày 1/7/2024, giá trị 15.000 đồng
Chúng tôi chỉ muốn biết đậu xe trên lối vào bãi tắm thì có phải nộp tiền trông giữ xe hay không? Vì có nhiều người gặp trường hợp như chúng tôi.
Lượt xem: 90
Ngày gửi: 18:42 01/07/2024
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận An xin thông báo kết quả như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã làm việc với Ban quản lý Bãi tắm Thuận An và Tổ dịch vụ giữ xe bãi tắm liên quan đến thắc mắc về thu tiền giữ xe của quý ông/bà. Qua làm việc, Tổ dịch vụ giữ xe xác nhận có việc thu tiền xe ô tô khi đậu đỗ tại các tuyến đường vào bãi tắm theo đúng như phản ánh của quý ông/bà, lý do là diện tích bãi giữ xe quá nhỏ so với nhu cầu giữ xe của khách vào các ngày cao điểm nên Ban quản lý bãi tắm đã tạo điều kiện cho Tổ dịch vụ tận dụng lòng đường của các tuyến đường đi vào bãi tắm để trông giữ xe nhằm đảm bảo an toàn giao thông cũng như đảm bảo an toàn xe ô tô cho du khách, đồng thời Tổ dịch vụ giữ xe đã có đặt Bảng thông báo “Khu vực đậu đỗ xe ô tô có thu phí” tại đầu các tuyến đường số 01, số 02 và số 03 để du khách được biết và thu lệ phí đúng theo quy định tại Quyết định số 12/2021/QĐ-UBND ngày 04/3/2021 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế, khi thu phiếu thì có phiếu thu tiền cho khách có yêu cầu. (Có hình ảnh các Bảng thông báo đính kèm)

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Hạn xử lý: 10/07/2024
Ngày xử lý: 09/07/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
CDTC (1) - 10:01 10/07/2024
Đề nghị treo bảng giá đầy đủ và cụ thể để tránh người dân thắc mắc và tạo sự minh bạch cho cán bộ quản lý và cả người dân
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (146)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Xã Vinh Mỹ (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tại trung tâm văn hóa cộng đồng phường Phú Hội có bãi rác lưu cữu xung...
09:30 20/07/2024
Cây cỏ từ khu nhà 9 tầng ở cuối đường Nguyễn Đình Tứ cạnh nhà ông Hồ Văn...
09:29 20/07/2024
Đổ rác bừa bãi ảnh hưởng đến môi trường và người đi đường tại khu đô thị...
09:22 20/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64393815
Đang truy cập: 475
Zalo: 0941260505