Phản ánh, kiến nghị
Ngày 23/6/2024, trong quá trình tới chiêm bái Quán Âm Phật Đài tại Thuỷ Bằng, Hương Thuỷ, Thừa Thiên Huế, chúng tôi và các du khách để xe ngay phía trước đường lên tượng Phật Quan Âm. Thời điểm tới, không có biển báo “nơi gửi xe” hay một cá nhân nào ra thu vé. Tuy nhiên, khi chiêm bái xong, vào lúc 10h35 xuất hiện một người đàn ông áo đỏ (như trong clip) tới thu tiền của du khách để xe trước cổng chùa với giá 5000 đồng/xe, lấy lý do thu là phí trông và giữ xe, một số du khách đã trả tiền “phí” do người đàn ông này tự đặt ra. Được biết nội quy tại chùa có ghi “cấm thu phí giữ xe” nên khi bị thu chúng tôi đã viện dẫn, không đưa tiền và bảo sẽ báo lên “Huế S” thì người đàn ông trên tỏ giọng hung hăng và thách thức. Đề nghị các cơ quan chức năng vào cuộc xử lý, ngăn chặn tình trạng trên không để ảnh hưởng tới nơi linh thiêng. Đặc biệt, ảnh hưởng tới việc xây dựng hình ảnh thành phố Huế thân thiện và mến khách. Là khách du lịch tới Huế, tôi rất buồn vì điều này. Đề nghị các cơ quan nhanh chóng vào cuộc không để tình trạng tự tạo “luật rừng” như trên tiếp diễn. Trân trọng cám ơn.
Lượt xem: 339
Ngày gửi: 14:35 23/06/2024
Kết quả xử lý
Xã Thủy Bằng

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Bằng xin thông báo kết quả như sau:

Vào ngày 01 tháng 7 năm 2024, UBND xã đã xác minh tại thời điểm kiểm tra, vị trí phản ánh nằm trong khuôn viên đất Trung tâm du lịch tâm linh Quán Thế Âm và không có tổ chức cá nhân nào thu tiền giữ xe. UBND xã đã chỉ đạo các bộ phận liên quan để mời các đối tượng liên quan đến thu tiền giữ xe lên làm việc.

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Hạn xử lý: 03/07/2024
Ngày xử lý: 08/07/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (146)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Ban Tôn giáo (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị chặt bỏ cây cối mọc hoang trong các khe đá hai bên bờ kênh đường...
10:45 20/07/2024
Tại trung tâm văn hóa cộng đồng phường Phú Hội có bãi rác lưu cữu xung...
09:30 20/07/2024
Cây cỏ từ khu nhà 9 tầng ở cuối đường Nguyễn Đình Tứ cạnh nhà ông Hồ Văn...
09:29 20/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64394760
Đang truy cập: 567
Zalo: 0941260505