Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh tình trạng nhân viên vệ sinh môi trường tại Thị Trấn Sịa thường gom rác nhựa, bao ni lông tại trục đường Trần Quang Nợ, tình trạng cứ xảy ra 2 ngày 1 lần, dân cư chúng tôi đã rất nhiều lần phản ánh, nhưng tình trạng này vẫn liên tục xảy ra.

Ở đây gần trường Tiểu Học, Công Viên, là nơi con cái chúng tôi học hành, và ảnh hưởng rất nhiều đến môi trường chúng tôi sinh sống, mong cơ quan chức năng sớm giải quyết tình trạng trên để sớm lấy lại môi trường trong lành cho người dân chúng tôi.

Hình ảnh được tôi chụp vào lúc 18h25 phút ngày 02/7/2024
1/2
1
2
Lượt xem: 92
Ngày gửi: 20:20 02/07/2024
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả như sau:

Hiện nay, xung quanh vị trí phản ánh được Công ty tổ chức thu gom rác bằng xe cuốn ép đến từng hộ gia đình vào lúc 5h00 – 5h30 vào ngày thứ 3,5,7 hàng tuần. Qua công tác kiểm tra của Công ty việc thực hiện công việc của Công nhân vệ sinh tuân thủ đúng quy trình Công ty ban hành và không có tình trạng đốt rác gây ô nhiễm môi trường; việc đốt rác như trong phản ánh là do một số bộ phận người dân trong khu dân cư tự ý đốt. Để đảm bảo mỹ quan môi trường, Công ty cũng đã cho tiến hành vệ sinh vị trí phản ánh sạch sẽ. (Đính kèm hình ảnh sau khi thực hiện công tác vệ sinh tại vị trí phản ánh)

Công ty sẽ phối hợp cùng UBND thị trấn Sịa tuyên truyền đến các đơn vị/hộ dân xung quanh về việc giữ gìn vệ sinh môi trường, đổ rác đúng giờ - đúng nơi quy định và tăng cường kiểm tra, xử phạt đối với từng đơn vị/hộ dân không chấp hành việc giữ gìn vệ sinh môi trường theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./.

Hạn xử lý: 12/07/2024
Ngày xử lý: 09/07/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
CDTC (1) - 11:42 11/07/2024
Tình trạng trên vẫn tiếp tục tiếp diễn khi nhân viên môi trường chuyển vị trí đốt vào công viên Nguyễn Chí Thanh ở trục đường Trần Quang Nợ. Ở quanh vị trí đốt, là trường Tiểu Học và Trung Tâm Một cửa của Huyện, Trường Mẫu Giáo thì rác do người dân tự đốt là thiêu khách quan. Không một người dân nào tự ý giám vào công viên gom rác và đốt rác, nên cơ quan chức năng có thể trích xuất Camera gần đó để lấy thêm thông tin để xử lý. Hình Ảnh tôi chụp vào 7h35 phút ngày 11 tháng 7 năm 2024 tình trạng đốt rác vẫn còn
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (507)
Công an Thành phố Huế (182)
Công an Thị xã Hương Thủy (153)
Viettel Thừa Thiên Huế (40)
FPT Thừa Thiên Huế (24)
VTVcab tại Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Xã Phú Hải (55%)
Xã Vinh Mỹ (50%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thời gian khoảng 9h00 tối tại ngã ba tỉnh lộ 9 Xã Phong Mỹ, huyện Phong...
21:01 14/07/2024
Vào lúc 20h15 ngày 14 tháng 7 năm 2024 tại 20 Tố Hữu công ty đang tổ chức...
20:24 14/07/2024
Xe ô tô đi vào đường dành cho người đi bộ. Vào khoảng thời gian 17h30 thứ...
18:37 14/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64290253
Đang truy cập: 3391
Zalo: 0941260505