Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi các cơ quan chức năng có thẩm quyền. Tôi là một công dân báo cáo về vấn đề vệ sinh môi trường tại kiệt 21 Xuân Diệu, Trường An, Thành Phố Huế. Trong thời gian gần đây, có nhiều hộ dân ở phần giữa kiệt xả nước (thải, nước lau chùi, tắm cho mèo) ra giữa xóm. Nước có khi bẩn, có khi hôi gây ô nhiễm môi trường và ảnh hưởng đến những hộ dân ở cuối kiệt. Có lúc thì xả buổi sáng, lúc thì buổi tối. Đây là một trong nhiều trường hợp của xóm.
Hôm nay lúc 22h17 ngày 30/06/2024 cụ thể là nhà 9A kiệt 21 Xuân Diệu thải nước ra đầy xóm.
Vậy đề nghị cơ quan chức năng xử phạt hoặc họp để tuyên truyền về vấn đề này. Tôi xin chân thành cảm ơn.
1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Lượt xem: 84
Ngày gửi: 22:38 30/06/2024
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Trường An xin thông báo kết quả như sau:

UBND phường phối hợp với Ban cán sự tổ dân phố 9 làm viêc với hộ gia đình ông N.T tại số nhà 9A kiệt 21 Xuân Diệu. Tuy nhiên, tại buổi làm việc ông N.T khẳng định không xả nước thải ra đường gây ảnh hưởng môi trường như phản ánh mà do một số hộ dân đầu kiệt xả. UBND phường đã nhắc nhở gia đình ông N.T và yêu cầu Ban cán sự tổ dân phố 9 cần tăng cường công tác tuyên truyền, vận động người dân trong kiệt 21 Xuân Diệu cũng như trên địa bàn toàn tổ việc giữ gìn vệ sinh môi trường chung, thực hiện nếp sống văn minh đô thị tại khu dân cư, không để ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh. (Đính kèm biên bản)

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Hạn xử lý: 10/07/2024
Ngày xử lý: 10/07/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (146)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Xã Vinh Mỹ (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị chặt bỏ cây cối mọc hoang trong các khe đá hai bên bờ kênh đường...
10:45 20/07/2024
Tại trung tâm văn hóa cộng đồng phường Phú Hội có bãi rác lưu cữu xung...
09:30 20/07/2024
Cây cỏ từ khu nhà 9 tầng ở cuối đường Nguyễn Đình Tứ cạnh nhà ông Hồ Văn...
09:29 20/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64394600
Đang truy cập: 535
Zalo: 0941260505