Phản ánh, kiến nghị
Khai thác cát trái phép trên sông Hương.
Hàng đêm, có rất nhiều chiếc thuyền khai thác cát trái phép trên sông Hương, đoạn qua tổ dân phố Tân Mỹ, phường Thuận An, TP Huế. Những chiếc thuyền này sử dụng máy hút cát ở dưới lòng sông, gây sụt lún đáy sông, làm hư hỏng ngư lưới cụ của người dân mưu sinh trên sông.
Người dân nhiều lần nhắc nhở, ngăn cản những người này nhưng bị họ chửi rủa, dọa đánh, dọa phá hoại ngư lưới cụ.
Người dân nhiều lần đã gọi báo, gửi đơn lên Uỷ ban phường nhưng đến nay vẫn chưa giải quyết. Hình ảnh/video ghi lại lúc 23h40 ngày 11/06/2024.
Kính mong cơ quan chức năng sớm vào cuộc để người dân sớm ổn định mưu sinh.
1/2
1
2
Lượt xem: 61
Ngày gửi: 00:55 12/06/2024
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận An xin thông báo kết quả như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã có buổi làm việc với Đồn Biên phòng Cửa khẩu Cảng Thuận An, Công an phường, Ban chỉ huy Quân sự phường để thống nhất một số nội dung liên quan trong quá trình tổ chức triển khai ra quân tuần tra, kiểm soát, đấu tranh, xử lý hoạt động khai thác cát trái phép trên địa bàn theo kế hoạch số 368/KH-ĐBP ngày 06/6/2024 của Đồn Biên phòng Cửa khẩu Cảng Thuận An. Đồng thời đề nghị các lực lượng phân công lực lượng ra quân đảm bảo theo số lượng, thời gian, địa điểm tập trung. (Có đính kèm Kế hoạch)

Tối ngày 20/6/2024, các lực lượng đã tổ chức ra quân theo kế hoạch đề ra. Tuy nhiên, quá trình tuần tra, kiểm tra chưa phát hiện trường hợp nào vi phạm khai thác cát trái phép. Thời gian đến, các lực lượng sẽ tiếp tục ra quân, nếu phát hiện vi phạm sẽ xử lý theo quy định của pháp luật. (Có đính kèm hình ảnh ra quân)

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng.

1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Hạn xử lý: 21/06/2024
Ngày xử lý: 21/06/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (131)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (57%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Xã Hương Bình (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hầm vệ sinh bị rò rỉ tại gia đình ông Huỳnh Dũng chợ Cồn Gai, xã Quảng...
13:20 22/07/2024
Đã đến mùa mưa bão, đề nghị công ty cây xanh cắt tỉa cây đa để an toàn...
11:18 22/07/2024
Vào lúc 9h sáng ngày 22 tháng 7 năm 2024 ô tô mang biển số 75A24740 đậu...
10:26 22/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64426003
Đang truy cập: 176
Zalo: 0941260505