Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi các cơ quan chức năng có thẩm quyền. Về việc các địa điểm kinh doanh trái phép xe điện cỡ nhỏ ở gần Phu Văn Lâu, đường Lê Duẩn. Phu Văn Lâu là một di sản văn hóa và quảng trường ở đây là nơi lý tưởng để du lịch và tham quan. Tuy nhiên, các địa điểm kinh doanh xe điện không phép phát triển ở đây gây cản trở cho người đi bộ cũng như khách tham quan. Vậy kính mong cơ quan chức năng tuyên truyền xử lý triệt để. Cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 257
Ngày gửi: 11:36 01/06/2024
Kết quả xử lý
Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế xin thông báo kết quả như sau:

Vừa qua, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế đã phối hợp với UBND phường Thuận Hòa xem xét, đẩy đuổi các đối tượng này tại khu vực Nghinh Lương Đình, tuy nhiên do lực lượng mỏng, nên khi đẩy đuổi thì các đối tượng cho thuê xe này không hoạt động, đợi khi lực lượng không có mặt thì lại tiếp tục hoạt động kinh doanh. Trung tâm sẽ tiếp tục phối hợp với UBND phường để có những biện pháp phù hợp với loại hình kinh doanh này.

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./.

Hạn xử lý: 12/06/2024
Ngày xử lý: 03/06/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
CDTC (1) - 12:15 04/06/2024
Bên các cơ quan có thể xét vào tội kinh doanh trái phép, không có giấy phép đăng ký kinh doanh và trốn thuế để phạt cho dứt điểm ạ
CDTC (2) - 08:51 18/06/2024
Không xử phạt mạnh tay . Nên những người kinh doanh vẫn không sợ ,
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (131)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (57%)
Xã Phú Hải (52%)
Xã Vinh Mỹ (50%)
Xã Hương Bình (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hầm vệ sinh bị rò rỉ tại gia đình ông Huỳnh Dũng chợ Cồn Gai, xã Quảng...
13:20 22/07/2024
Kiến nghị xử lý trường hợp bỏ rác thải không đúng nơi quy định gây ô nhiễm...
12:43 22/07/2024
Đã đến mùa mưa bão, đề nghị công ty cây xanh cắt tỉa cây đa để an toàn...
11:18 22/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64426671
Đang truy cập: 257
Zalo: 0941260505