Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng tiêm chích ma túy tại eo bầu Thượng Thành trước mặt số nhà 123 và 125 đường Xuân 68, phường Thuận Lộc, TP Huế. Diễn ra liên tục gây mất an toàn, hoang mang cho người dân xung quanh và gây mất an ninh trật tự tại khu vực. Đề nghị quý cơ quan có thẩm quyền xử lý dứt điểm tình trạng trên.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 233
Ngày gửi: 15:22 24/06/2024
Kết quả xử lý
Phường Thuận Lộc

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Lộc xin thông báo kết quả như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo Công an phường, Bảo vệ dân phố phường tiến hành thu gom xử lý các ống tiêm chích như phản ánh và yêu cầu Công an phường, lực lượng an ninh cơ sở thường xuyên nắm diễn biến tại khu vực này và lân cận để chủ động phát hiện bắt, đẩy duổi, xử lý theo quy định pháp luật. (Đính kèm hình ảnh)

Đồng thời, đề nghị mọi người dân khi phát hiện hành vi làm ồn ào, huyên náo tại khu dân cư, nơi công cộng, gây mất an ninh trật tự có thể báo ngay cho Công an phường Thuận Lộc hoặc theo số điện thoại 0234.3522.558 để được xử lý kịp thời. UBND phường giao trách nhiệm cho Công an khu vực thường xuyên kiểm tra, nhắc nhở và xử lý nghiêm nếu còn tái phạm.

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Hạn xử lý: 03/07/2024
Ngày xử lý: 29/06/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (146)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Ban Tôn giáo (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tại trung tâm văn hóa cộng đồng phường Phú Hội có bãi rác lưu cữu xung...
09:30 20/07/2024
Cây cỏ từ khu nhà 9 tầng ở cuối đường Nguyễn Đình Tứ cạnh nhà ông Hồ Văn...
09:29 20/07/2024
Đổ rác bừa bãi ảnh hưởng đến môi trường và người đi đường tại khu đô thị...
09:22 20/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64393673
Đang truy cập: 446
Zalo: 0941260505