Phản ánh, kiến nghị
Vừa qua, trong đại dịch Covid, Nhà Nước nói chung, Thừa Thiên Huế nói riêng, đã có những hành động rất nhân văn. Trong các hoạt động đó, có chương trình hỗ trợ cho Bệnh nhân bị Covid, F1, điều trị cách ly tại nhà. Hầu như tất cả các xã trên địa bàn huyện Phong Điền đã được nhận, trường hợp F0, F1 ở xã Phong An, đã có quyết định trợ cấp do UBND huyện đã ký từ tháng 11/2022, nhưng đến nay vẫn chưa được nhận, vậy tôi xin thay mặt bà con, xin hỏi có được nhận không, và nếu có thì khi nào nhận. Xin cám ơn.
Lượt xem: 367
Ngày gửi: 18:41 02/05/2023
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Căn cứ Quyết định số 33/2021/QĐ-TTg ngày 06/12/2021 của Thủ tướng Chính phủ sửa đổi bổ sung một số điều của Quyết định số 23/2021/QĐ-TTg ngày 07/7/2021 của Thủ tướng Chính phủ về việc thực hiện một số chính sách hỗ trợ người lao động và người sử dụng lao động gặp khó khăn do đại dịch Covid-19; Công văn số 10815 UBND-VHXH ngày 12/11/2021 của UBND tỉnh về triển khai Quyết định số 33/2021/QĐ-TTg ngày 06/12/2021 của Thủ tướng Chính phủ thực hiện một số chính sách hỗ trợ người lao động và người sử dụng lao động gặp khó khăn do đại dịch Covid-19; Công văn số 281/UBND-VHXH  ngày 19/01/2022 của UBND huyện hướng dẫn thực hiện một số chính sách hỗ trợ người lao động và người sử dụng lao động gặp khó khăn do đại dịch Covid-19.

UBND xã Phong An đã triển khai cho người dân bị F0, F1 tiến hành khai, lập hồ sơ. Sau khi nhận hồ sơ của các đối tượng bị ảnh hưởng do Covid-19, UBND xã tiến hành thành lập hội đồng để thẩm định và niêm yết công khai theo quy định; Chuyển lên cấp huyện để thẩm định các trường hợp đủ điều kiện để hưởng. Đến ngày 07 tháng 4 năm 2023, UBND huyện có Quyết định số 956/QĐ-UBND về việc tạm cấp kinh phí hỗ trợ; tiền ăn cho 1.032 người điều trị do nhiễm Covid-19, cách ly y tế F1 tại nhà; hỗ trợ thêm 414 trẻ em, người cao tuổi và người khuyết tật điều trị do nhiễm Covid-19 (F0), cách ly y tế (F1) và 18 lao động không có giao kết hợp đồng gặp khó khăn do đại dịch Covid-19. Theo đó, UBND huyện giao trách nhiệm cho Phòng Lao động Thương binh và Xã hội huyện, UBND xã có nhiệm vụ phối hợp để chi trả hỗ trợ cho các đối tượng bị ảnh hưởng do đại dịch Covid-19.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Hạn xử lý: 00:00 12/05/2023
Ngày xử lý: 10:01 10/05/2023
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (131)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (57%)
Xã Phú Hải (52%)
Xã Vinh Mỹ (50%)
Xã Hương Bình (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hầm vệ sinh bị rò rỉ tại gia đình ông Huỳnh Dũng chợ Cồn Gai, xã Quảng...
13:20 22/07/2024
Đã đến mùa mưa bão, đề nghị công ty cây xanh cắt tỉa cây đa để an toàn...
11:18 22/07/2024
Vào lúc 9h sáng ngày 22 tháng 7 năm 2024 ô tô mang biển số 75A24740 đậu...
10:26 22/07/2024