Phản ánh, kiến nghị
Vào tháng 12/2021 thành lập tổ y tế lưu động, khi họp ở phường, phường đã công khai kinh phí sẽ dựa trên bảng chấm công 300.000 đồng/người/ngày trong công tác phòng chống dịch. Nhưng ngày 07/12/2022 tôi nhận được công văn TP chỉ chi trả 1.000.000 đồng/tổ/tháng như vậy tổ hoạt động trong 5 tháng nhưng cả tổ chỉ nhận được 5.000.000 đồng/tổ. Sự thay đổi trong quyết định cấp kinh phí cho các tổ y tế lưu động như vậy là sao? Tại sao lúc đầu họp thành lập tổ nói khác giờ sau khi tình hình dịch bệnh đã qua, chính quyền lại ra quyết định chi trả kiểu khác. Tính theo bảng chấm công thì dự kiến gần 50.000.000 đồng/người sự thay đổi lớn như vậy gây bức xúc cho người dân. Xin cơ quan chức năng giải thích cụ thể để người dân được biết. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 759
Ngày gửi: 22:39 13/12/2022
Kết quả xử lý
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Theo quy định tại điểm h khoản 9 Điều 30 của Luật Ngân sách nhà nước số 83/2015/QH13 của Quốc hội, chỉ có Hội đồng nhân dân tỉnh mới có thẩm quyền quy định các chính sách chế độ (đối với những lĩnh vực chưa được trung ương quy định) áp dụng trên địa bàn, việc phường công bố, công khai kinh phí dựa trên bảng chấm công 300.000 đồng/người/ngày trong công tác phòng chống dịch là không đúng thẩm quyền.

Cho đến nay, trung ương và tỉnh vẫn chưa có chế độ quy định chi cho các thành viên Tổ Y tế lưu động, do đó, Thành phố đã chủ động sử dụng kinh phí của Thành phố để hỗ trợ cho các phường xã trong việc chi hoạt động của Tổ Y tế lưu động với mức hỗ trợ là 1.000.000 đồng/tổ/tháng.

Phòng Tài chính Kế hoạch xin trả lời đến quý Ông/Bà được rõ.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Hạn xử lý: 00:00 28/12/2022
Ngày xử lý: 11:28 27/12/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (131)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (57%)
Xã Phú Hải (52%)
Xã Hương Bình (50%)
Xã Vinh Mỹ (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hầm vệ sinh bị rò rỉ tại gia đình ông Huỳnh Dũng chợ Cồn Gai, xã Quảng...
13:20 22/07/2024
Kiến nghị xử lý trường hợp bỏ rác thải không đúng nơi quy định gây ô nhiễm...
12:43 22/07/2024
Đã đến mùa mưa bão, đề nghị công ty cây xanh cắt tỉa cây đa để an toàn...
11:18 22/07/2024