Phản ánh, kiến nghị
Phản ảnh tình trạng tái tập kết rác thải tại hộ Nguyễn Bình, tổ 7, khu vực 3, phường An Hoà bốc mùi, gây mất vệ sinh, mĩ quan khu đô thị, khả năng xảy ra hỏa hoạn cao. Tôi đã kiến nghị nhiều lần nhưng khi cơ quan chức năng đến xử lý được vài hôm rồi vẫn như cũ. Nay yêu cầu cơ quan chức năng xử lý triệt để để không tái diễn tập kết rác thải quanh năm như vậy nữa.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 157
Ngày gửi: 10:12 15/06/2024
Kết quả xử lý
Phường An Hòa

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Hòa xin thông báo kết quả như sau:

UBND phường đã chỉ đạo bộ phận địa chính, đô thị phường kiểm tra thực tế tại vị trí phản ánh, tại thời điểm kiểm tra việc tập kết phế liệu, bao bì trong khuôn viên hộ gia đình, không ảnh hưởng đến hành lang an toàn giao thông, không phát hiện mùi hôi của phế liệu tập kết như thực tế phản ánh. (Đính kèm Biên bản)

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./.

File đính kèm:
Hạn xử lý: 26/06/2024
Ngày xử lý: 24/06/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
CDTC (1) - 12:52 25/06/2024
Tôi không hài lòng vì: 1/ Làm mất mĩ quan chung trong khu dân cư khi túi ni lông chất cao nhếch nhác. 2/ Lỡ xảy ra hoả hoạn thì nhà tôi cũng bị ảnh hưởng (hiện nay vấn đề nay đang được nhắc nhở tập huấn đến từng nhà, từng người ) 3/ Quý vị đi vào ngày nắng đẹp mọi thứ họ phơi đã khô sao nghe được mùi hôi. Tôi ở hằng ngày thậm chí có ngày còn phải đóng cửa cả ngày. Tôi tha thiết quý vị xem nhà tôi như nhà quý vị. Đặt quý vị ở vị trí của tôi để giải quyết. Xin cảm ơn.
CDTC (1) - 10:31 09/07/2024
Xử lý không triệt để nên vẫn tái diễn tập kết bao bì ni lông dễ gây cháy lấn chiếm vỉa hè gáy mất mĩ quan đô thị.
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (131)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (57%)
Xã Phú Hải (52%)
Xã Hương Bình (50%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hầm vệ sinh bị rò rỉ tại gia đình ông Huỳnh Dũng chợ Cồn Gai, xã Quảng...
13:20 22/07/2024
Đã đến mùa mưa bão, đề nghị công ty cây xanh cắt tỉa cây đa để an toàn...
11:18 22/07/2024
Vào lúc 9h sáng ngày 22 tháng 7 năm 2024 ô tô mang biển số 75A24740 đậu...
10:26 22/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64425754
Đang truy cập: 129
Zalo: 0941260505