Phản ánh, kiến nghị
Hộ gia đình ông Lê Văn Thắng, ở xóm Chợ, thôn Mỹ Lam, xã Phú Mỹ, huyện Phú Vang, TT Huế, bỏ rác ra giữa đường gây mất cảnh quan, ô nhiễm, gây mùi khó chịu. Hàng xóm đã nhiều lần góp ý, nhắc nhở nhưng gia đình ông Thắng không quan tâm, còn có thái độ thách thức. Nhờ chính quyền địa phương can thiệp để trả lại môi trường trong lành cho các hộ dân xung quanh. Chứ hàng xóm nhắc nhở nhiều lần không được, dẫn đến cãi vã, làm mất tình cảm hàng xóm, an ninh trật tự ở địa phương.
Nhờ chính quyền địa phương can thiệp, để sớm giải quyết vấn đề bỏ rác bừa bãi của nhà ông Thắng.
Cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 108
Ngày gửi: 09:30 13/06/2024
Kết quả xử lý
Xã Phú Mỹ

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Mỹ xin thông báo kết quả như sau:

Nhận được phản ánh, UBND xã đã tiến hành kiểm tra và chỉ đạo đơn vị Hợp đồng thu gom rác thải sinh hoạt của Xã thực hiện việc thu gom theo đúng lịch nhằm đảm bảo vệ sinh môi trường; bên cạnh đó UBND xã đã trao đổi làm việc ông Thắng thực hiện việc đưa rác ra đúng lịch để đảm bảo vệ sinh môi trường. (Đính kèm hình ảnh)

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./.

1/3
1
2
3
Hạn xử lý: 24/06/2024
Ngày xử lý: 24/06/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
CDTC (1) - 16:26 24/06/2024
Kính gửi CQCN tại vị trí CQCN chụp ảnh không phải là vị trí mà tôi phản ánh, vị trí tôi phản ánh là phía trước nhà ông Thắng. Hiện tại gia đình ông thắng vẫn bỏ rác không đúng quy định, rác bốc mùi gay khó chịu. Gia đình ông Thắng không đưa ra biện pháp để làm giảm mùi hôi gây ảnh hưởng đến các hộ dân sống xung quanh. Kính mong Chính quyền địa phương can thiệp cụ thể để trả lại môi trường trong lành.
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (131)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (57%)
Xã Phú Hải (52%)
Xã Hương Bình (50%)
Xã Vinh Mỹ (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hầm vệ sinh bị rò rỉ tại gia đình ông Huỳnh Dũng chợ Cồn Gai, xã Quảng...
13:20 22/07/2024
Đã đến mùa mưa bão, đề nghị công ty cây xanh cắt tỉa cây đa để an toàn...
11:18 22/07/2024
Vào lúc 9h sáng ngày 22 tháng 7 năm 2024 ô tô mang biển số 75A24740 đậu...
10:26 22/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64425275
Đang truy cập: 2095
Zalo: 0941260505