Phản ánh, kiến nghị
Tại khu vực 15 Lê Lợi, xuất hiện người đàn ông giả câm thực hiện hành vi xin tiền du khách, người qua đường. Đề nghị lực lượng chức năng có biện pháp giải quyết để môi trường du lịch của Huế đẹp hơn. Trân trọng!
1/2
1
2
Lượt xem: 241
Ngày gửi: 18:13 24/06/2024
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế xin thông báo kết quả như sau:

Sau khi tiếp nhận phản ánh, Lãnh đạo Đội Quản lý đô thị đã chỉ đạo Tổ công tác tập trung các đối tượng ăn xin, cơ nhỡ, tâm thần đi lang thang tăng cường kiểm tra, giám sát tại khu vực trên.

Qua kiểm tra, giám sát, tổ đã cử thành viên theo dõi tại khu vực trên và phát hiện đối tượng lang thang ăn xin tên là C.V.T, sinh năm 1965, trú tại xã Điền Hải, huyện Phong Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế. Đối tượng đã bị lập biên bản tập trung, bàn giao vào Trung tâm Công tác xã hội và Quỹ Bảo trợ trẻ em vào ngày 24/6/2024 (đính kèm biên bản).

Trong thời gian tới, Đội Quản lý đô thị tiếp tục chỉ đạo bộ phận liên quan tăng cường kiểm tra, giám sát, kịp thời tập trung đối tượng tại khu vực trên và trên toàn địa bàn thành phố, xử lý dứt điểm tình trạng chèo kéo khách du lịch, ăn xin, lang thang tại các tuyến đường, điểm tham quan du lịch, các điểm bán hàng ăn uống… tạo môi trường du lịch văn minh.

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Hạn xử lý: 03/07/2024
Ngày xử lý: 28/06/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (146)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Ban Tôn giáo (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Chất lượng gỗ cầu đi bộ Dã Viên xuống cấp sau 2 năm đưa vào hoạt động....
08:15 20/07/2024
Phản ánh xe ô tô 75A14555 đậu trong đoạn đường có biển báo cấm đỗ. Ảnh...
07:43 20/07/2024
Người dân rất vui mừng khi tuyến đường Bùi Thị Xuân (từ cầu Long Thọ vào...
07:37 20/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64393420
Đang truy cập: 412
Zalo: 0941260505