Phản ánh, kiến nghị
Trụ đèn tại số nhà 314 Chi Lăng phường Gia Hội bị hỏng đã lâu, vị trí này hay xảy ra tai nạn rất nguy hiểm. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 83
Ngày gửi: 00:47 20/06/2024
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả như sau:

1. Đèn chiếu sáng đường tại số nhà 314 Chi Lăng phường Gia Hội (cột 68) mà quý Ông/Bà phản ánh vẫn đỏ bình thường, đèn này rơi vào chế độ 2 (tắt đèn sau 22h - 22h30 đêm).

2. Theo quy trình, hệ thống chiếu sáng thành phố vận hành theo 2 chế độ: Chế độ 1 (đóng điện 100% từ đầu đêm) và chế độ 2 (cắt điện xen kẽ 50% kể từ lúc 22h - 22h30 đêm). Vị trí quý Ông/Bà phản ánh đang vận hành theo chế độ 2. Việc vận hành như vậy là nhằm tiết kiệm kinh phí điện đường, đây là cách vận hành hệ thống điện chiếu sáng hiện nay của các đô thị trên cả nước chứ không riêng gì ở đô thị Huế.

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Hạn xử lý: 01/07/2024
Ngày xử lý: 25/06/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (131)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (57%)
Xã Phú Hải (52%)
Xã Vinh Mỹ (50%)
Ban Tôn giáo (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hầm vệ sinh bị rò rỉ tại chợ Côn Gai, xã Quảng Công, huyện Quảng Điền,...
13:20 22/07/2024
Đã đến mùa mưa bão, đề nghị công ty cây xanh cắt tỉa cây đa để an toàn...
11:18 22/07/2024
Vào lúc 9h sáng ngày 22 tháng 7 năm 2024 ô tô mang biển số 75A24740 đậu...
10:26 22/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64425220
Đang truy cập: 2090
Zalo: 0941260505