Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị có biển báo để phân luồng giao thông (cấm 1 chiều) cho ô tô vào giờ cao điểm đón học sinh (10h00 - 12h00) tại cổng bên trường Quốc Học (đường Phan Bội Châu). Đoạn này thường xuyên kẹt xe vào buổi trưa do phụ huynh đến đón học sinh. Xin cám ơn.
Lượt xem: 1410
Ngày gửi: 14:19 13/12/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/bà phản ánh, Phòng Quản lý Đô thị kiểm tra và trả lời như sau:

Đối với 2 tuyến đường Phan Bội Châu và Nguyễn Trường Tộ, Thành phố đã có văn bản số 3254/UBND-GT ngày 14/7/2020 thống nhất phương án tổ chức giao thông đối với 2 tuyến đường trên như sau:

+ Đường Phan Bội Châu: Tổ chức phân luồng ô tô một chiều theo hướng từ đường Ngô Quyền đến Lê Lợi.

+ Đường Nguyễn Trường Tộ: Tổ chức phân luồng ô tô một chiều đường theo hướng từ đường Lê Lợi đến Ngô Quyền.

Tuy nhiên qua theo dõi, sau khi phân luồng giao thông một chiều đối với ô tô hai tuyến đường trên, xảy ra hiện tượng ùn tắc giao thông vào giờ cao điểm trước trường tiểu học Vĩnh Ninh.

Do đó, Thành phố đã thống nhất phương án tháo biển báo cấm ô tô 1 chiều đối với hai tuyến đường Nguyễn Trường Tộ và Phan Bội Châu (đoạn từ Ngô Quyền đến Lê Lợi) (cho phép ô tô lưu thông 2 chiều trên hai tuyến đường này).

Hiện nay, tình trạng ùn tắc tại tuyến đường Phan Bội Châu là do phụ huynh dừng đỗ ô tô, xe máy lộn xộn dưới lòng đường, không có người phân luồng, điều chỉnh giao thông dẫn đến thường xuyên gây ùn tắc giao thông khu vực xung quanh cổng trường. Do đó, để đảm bảo an ninh trật tự, an toàn giao thông, UBND phường và Công an phường Vĩnh Ninh cần đẩy mạnh tuyên truyền, nâng cao ý thức tham gia giao thông cho người dân, đồng thời hướng dẫn phụ huynh đỗ xe đúng nơi quy định.

Phòng Quản lý Đô thị chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được góp ý trong thời gian tới.

Trân trọng.

Hạn xử lý: 00:00 22/12/2021
Ngày xử lý: 16:09 23/12/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
CDTC (1) - 18:55 23/12/2021
thôn nam phù nho lâm có cột điện bị gãy gần đổ đả kêu cứu nhiều lần với điện lực quãng điền nhưg chỉ nhận đc lời hứa đã hơn một năm rồi kính mong huế s giúp cho dân nhờ kẻo dể gây chết người quá
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 11:20 24/12/2021
Kính chào Ông/Bà, Vui lòng gửi phản ánh hiện trường với đầy đủ nội dung, hình ảnh để trung tâm có cơ sở chuyển phân phối đến cơ quan chức năng xử lý theo quy định. Trân trọng.
CDTC (2) - 20:30 23/12/2021
đề nghị cấm xe ô tô luôn
CDTC (3) - 08:07 24/12/2021
cấm tất cả các loại xe luôn.đi bộ.còn xe nào cũng là ý thức của người dì
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (146)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Xã Hương Bình (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tại trung tâm văn hóa cộng đồng phường Phú Hội có bãi rác lưu cữu xung...
09:30 20/07/2024
Cây cỏ từ khu nhà 9 tầng ở cuối đường Nguyễn Đình Tứ cạnh nhà ông Hồ Văn...
09:29 20/07/2024
Chất lượng gỗ cầu đi bộ Dã Viên xuống cấp sau 2 năm đưa vào hoạt động....
08:15 20/07/2024