Phản ánh, kiến nghị
Xin được hỏi cơ quan chức năng 2 khu đất cuối đường Phan Anh và Hồng Chương có mục đích sử dụng đất là gì. Bao giờ sẽ xây dựng. Trong nhiều năm 2 khu đất này là nơi chứa rác thải xây dựng và là nơi thi công ống cống. Việc này ảnh hưởng đến mỹ quan và môi trường xung quanh. Mong đơn vị liên quan có biện pháp giải quyết, chân thành cám ơn. Khu vực khu đất trước địa chỉ 60 Phan Anh, phường An Đông , tp Huế
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 131
Ngày gửi: 12:39 23/06/2024
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông xin thông báo kết quả như sau:

Đối với thửa đất số 784, TBĐ 22 (vị trí cuối đường Phan Anh, Hồng Chương) đã được UBND tỉnh Thừa Thiên Huế thống nhất bố trí  xây dựng Trường tiểu học Số 1 An Đông theo Công văn số 5980/UBND-QHXT ngày 13/6/2022 và đã được Hội đồng Nhân dân thành phố Huế phê duyệt chủ trương đầu tư theo Nghị quyết số 88/NQ-HĐND ngày 21/11/2022. Đến nay, Dự án đang trong giai đoạn hoàn thiện hồ sơ chuẩn bị đầu tư và dự kiến trong năm 2023-2024 sẽ tiến hành đầu tư xây dựng công trình.

Hiện nay, các đơn vị thi công Dự án Cải thiện môi trường nước có tập kết tạm các máy móc, trang thiết bị phục vụ thi công các Dự án Cải thiện môi trường nước trên địa bàn phường trên các lô đất trên. UBND phường An Đông xin tiếp thu ý kiến phản ánh của quý Ông/Bà và trong thời gian tới, UBND phường sẽ tiếp tục làm việc, yêu cầu các đơn vị thi công thực hiện các biện pháp đảm bảo vệ sinh môi trường quanh khu vực.

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng.

Hạn xử lý: 10/07/2024
Ngày xử lý: 09/07/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (146)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Ban Tôn giáo (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị chặt bỏ cây cối mọc hoang trong các khe đá hai bên bờ kênh đường...
10:45 20/07/2024
Tại trung tâm văn hóa cộng đồng phường Phú Hội có bãi rác lưu cữu xung...
09:30 20/07/2024
Cây cỏ từ khu nhà 9 tầng ở cuối đường Nguyễn Đình Tứ cạnh nhà ông Hồ Văn...
09:29 20/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64395134
Đang truy cập: 576
Zalo: 0941260505