Phản ánh, kiến nghị
Khu vực Hương Văn, TDP Giáp Trung, số 16-17 đường Kim Phụng, đường tránh Huế, Hương Trà rác để mấy ngày nhân viên dọn rác đi qua không lấy gây ô nhiễm và mất mỹ quan. Người dân đã đóng tiền rác nhưng dịch vụ thu gom chưa đảm bảo, gia đình phải chở rác đến nơi khác để bỏ. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 145
Ngày gửi: 23:09 05/06/2024
Kết quả xử lý
Phường Hương Văn

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Văn xin thông báo kết quả như sau:

Qua làm việc trực tiếp với người dân khu vực tồn tại rác thải nêu trong phản ánh, xác định: rác thải nêu trong phản ánh là do cơ sở bán hàng ăn uống Duyên Anh, địa chỉ số 77 đường Kim Phụng đổ thải. Theo quy định về giá thu gom, vận chuyển, xử lý rác thải sinh hoạt thì cơ sở Duyên Anh phải đóng phí theo nhóm hộ kinh doanh dịch vụ ăn uống. Tuy nhiên, thời gian qua cơ sở Duyên Anh chỉ thực hiện nộp phí dịch vụ theo hộ không kinh doanh dẫn đến sự mâu thuẫn giữa đơn vị thu gom và hộ có phát sinh rác thải, gây ảnh hưởng đến tiến độ thu gom rác thải. Uỷ ban nhân dân phường đã làm việc với cơ sở Duyên Anh và đơn vị thu gom là Xí nghiệp Môi trường Đô thị Hương Trà, hiện vấn đề đã được xử lý.

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./

Hạn xử lý: 17/06/2024
Ngày xử lý: 18/06/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (131)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (57%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Xã Vinh Mỹ (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hầm vệ sinh bị rò rỉ tại gia đình ông Huỳnh Dũng chợ Cồn Gai, xã Quảng...
13:20 22/07/2024
Đã đến mùa mưa bão, đề nghị công ty cây xanh cắt tỉa cây đa để an toàn...
11:18 22/07/2024
Vào lúc 9h sáng ngày 22 tháng 7 năm 2024 ô tô mang biển số 75A24740 đậu...
10:26 22/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64426020
Đang truy cập: 187
Zalo: 0941260505