Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin trình bày sự việc được xảy ra tại cây xăng dầu Tứ Hạ số 2, bên cạnh Ủy ban nhân dân phường Tứ Hạ. Vào lúc 20h10p ngày 11 tháng 07 năm 2023, tôi có vào đổ xăng tại cây xăng dầu số 2, tôi yêu cầu đổ 100.000 trong đó đổ vào xe là 70.000 còn 30.000 nghìn tôi đổ ra chai để đem về nhưng đến khi đổ ra chai nhựa thì màu xăng A95 đổ ra màu có màu xanh đậm, tôi hỏi nhân viên cây xăng thì nhân viên nói xăng A95 có màu xăng đậm như này và cũng có thể do chai nhựa tôi bị đục. Nhân viên khẳng định đây là màu xăng A95 và nói cây xăng nào cũng sẽ có màu như này hết và ngay lập tức thì tôi đi mua tại những cây xăng khác để so sánh thì xăng A95 của cây khác đúng chuẩn màu còn xăng A95 ở cây xăng số 2 Tứ Hạ vẫn có màu khác so với những cây xăng khác tôi yêu cầu hút hết xăng ở xe ra để so sánh tiếp. Vậy tôi yêu cầu các cơ chức năng làm rõ để những khách hàng khác cũng như tôi yên tâm sử dụng.
1/10
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
Lượt xem: 745
Ngày gửi: 07:43 12/07/2023
Kết quả xử lý
Sở Công Thương

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Công thương xin thông báo kết quả xử lý như sau:

- Hiện nay, Bộ Công thương chưa có văn bản quy định về màu Xăng RON95.

- Trong thực tế, thông thường màu sắc trong cùng một loại xăng giống nhau sẽ tuân theo chuẩn màu quy định, cùng với đó là tiêu chuẩn và chứng chỉ chất lượng của mỗi thương nhân phân phối, thương nhân sản xuất xăng. Các thương nhân khác nhau có thể có độ màu khác nhau, ngoài ra còn phụ thuộc vào từng lô sản xuất được pha màu khác nhau nhưng phải đảm bảo chất lượng xăng; Màu xăng, dù cùng là một loại nhưng cũng có thể khác màu nhau do hệ thống bồn chứa tại mỗi điểm phân phối có sự khác nhau, cũng có thể do lô xăng được xuất về các trạm khác nhau...

Vì vậy, việc dựa vào màu sắc để xác định chất lượng xăng RON95 là chưa có căn cứ pháp lý để thực hiện. Để xác định chất lượng xăng thì phải lấy mẫu gửi cơ quan quản lý về chất lượng để thử nghiệm, giám định.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Hạn xử lý: 00:00 04/08/2023
Ngày xử lý: 09:52 02/08/2023
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
CDTC (1) - 21:14 02/08/2023
tìm hiểu cho kỹ trước khi yêu cầu, thời gian để dành cho nhưng công việc khác. Công dân mà hỏi kiểu này, thêm lương cho cán bộ. Hỏi google trước đi đã
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (131)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (57%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Xã Hương Bình (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hầm vệ sinh bị rò rỉ tại gia đình ông Huỳnh Dũng chợ Cồn Gai, xã Quảng...
13:20 22/07/2024
Đã đến mùa mưa bão, đề nghị công ty cây xanh cắt tỉa cây đa để an toàn...
11:18 22/07/2024
Vào lúc 9h sáng ngày 22 tháng 7 năm 2024 ô tô mang biển số 75A24740 đậu...
10:26 22/07/2024