Phản ánh, kiến nghị
Nhiều đá ngầm tại lối đi thuyền ở cống ngăn mặn Cửa Khâu (sông An Cựu) gây nguy hiểm đường thuỷ.
Ngay đầu lối vào cống Cửa Khâu có nhiều đá ngầm cạn, thuyền đi qua lại thường đụng đá, gây mất an toàn đường thuỷ, hư hại tàu thuyền.
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra đánh giá lại công trình bờ kè và cho tiến hành nạo vét đoạn từ cống Cửa Khâu đến sông Hương.
Ảnh chụp 26/06/2024.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 161
Ngày gửi: 12:32 27/06/2024
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần Đường thủy nội địa Thừa Thiên Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Đường thủy nội địa Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả như sau:

Đúng như phản ánh của Ông/Bà, tại vị trí phía thượng lưu cống ngăn mặn Cửa Khâu sông Lợi Nông có một dải đất, đá ngầm do quá trình thi công xây dựng kè bờ sông Lợi Nông vẫn chưa thanh thải, gây nguy hiểm cho người và phương tiện thủy khi qua lại khu vực này như Ông/Bà phản ánh.

Ngay sau khi nhận được phản ánh, sáng ngày 28/6/2024 Công ty chúng tôi đang tiến hành kiểm tra và trực tiếp yêu cầu chủ đầu tư công trình là Ban Quản lý dự án Cải thiện môi trường nước thành phố Huế và nhà thầu thi công phải thanh thải dải đất, đá ngầm nêu trên tại vị trí thượng lưu cống ngăn mặn Cửa Khâu sông Lợi Nông, thành phố Huế. Đồng thời cũng đã gửi Văn bản yêu cầu chủ đầu tư và nhà thầu phải giải quyết, xử lý vật chướng ngại do quá trình thi công gây ra glàm ảnh hưởng đến an toàn giao thông đường thủy khu vực này. Hiện tại Công ty đã cắm tạm cờ cảnh báo vị trí nguy hiểm cho phương tiện qua lại biết để tránh đi vào vị trí có vật chướng ngại.

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./.

1/7
1
2
3
4
5
6
7
Hạn xử lý: 08/07/2024
Ngày xử lý: 04/07/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
CDTC (1) - 17:55 04/07/2024
Cảm ơn đã tiếp nhận và xử lý nhanh chóng
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (146)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Ban Tôn giáo (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Chất lượng gỗ cầu đi bộ Dã Viên xuống cấp sau 2 năm đưa vào hoạt động....
08:15 20/07/2024
Phản ánh xe ô tô 75A14555 đậu trong đoạn đường có biển báo cấm đỗ. Ảnh...
07:43 20/07/2024
Người dân rất vui mừng khi tuyến đường Bùi Thị Xuân (từ cầu Long Thọ vào...
07:37 20/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64393398
Đang truy cập: 412
Zalo: 0941260505