Phản ánh, kiến nghị
Rác thải
Hộ gia đình số nhà 55 và 59 Lê Gia Đỉnh phường Thủy Xuân, thành phố Huế đổ rác thải xây dựng bừa bãi ở ngã ba Út Tịch và Lê Gia Đỉnh. Đổ sát miệng cống...
08:40 04/07/2024
Homestay Floren Vila địa chỉ 8/7 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội, Tp Huế thường xuyên bỏ rác nơi không có thùng rác gây ô nhiễm môi trường tại kiệt 7 đường...
06:42 03/07/2024
Tôi xin phản ánh tình trạng nhân viên vệ sinh môi trường tại Thị Trấn Sịa thường gom rác nhựa, bao ni lông tại trục đường Trần Quang Nợ, tình trạng cứ...
20:20 02/07/2024
Xà bần, rác thải xây dựng tại góc đường Út Tịch - Bửu Đoá thuộc khu Bàu Vá, phường Thuỷ Xuân (ảnh chụp ngày 02/7/2024). Tình trạng đổ trộm thường xuyên...
18:19 02/07/2024
Rác thải xây dựng, xà bần không được thu dọn sạch sẽ tại số 53 Hàm Nghi, phường Phước Vĩnh, TP Huế. Ảnh chụp lúc 12h ngày 01/07/2024. Kính gửi cơ quan...
12:35 01/07/2024
Giải đua xe ô tô địa hình tại đồi Thiên An hôm 21/6/2024 kết thúc thành công, nhưng vẫn đọng lại trong lòng đồi là vẫn bãi rác (chai nhựa, băng giới hạn...
08:15 27/06/2024
Tại chợ Điền Lộc, Phong Điền, TT Huế, nhiều người dân sinh sống xung quanh chợ cũng như khách đến chợ thấy rác thải rất mất vệ sinh, gây ô nhiễm môi trường...
10:20 25/06/2024
Công viên Văn hóa và khu lưu niệm đồng chí Tố Hữu, xã Quảng Thọ, huyện Quảng Điền, nhếch nhác, cỏ dại, rác thải nhiều, đề nghị chấn chỉnh.
09:46 24/06/2024
Kính mong các tổ chức đoàn thể, các cơ quan có thẩm quyền xem xét giải quyết đoạn đường rất bẩn, bốc mùi hôi thối tại kiệt 91 đường Lê Đại Hành, phường...
14:33 21/06/2024
Tái diễn tình trạng vứt rác, xác vỏ, nước rửa bẩn trước số nhà 108, 110 Hùng Vương, phường Phú Nhuận là quán bán Kem và bán nước ép trái cây. Như đã phản...
07:43 17/06/2024
Phản ảnh tình trạng tái tập kết rác thải tại hộ Nguyễn Bình, tổ 7, khu vực 3, phường An Hoà bốc mùi, gây mất vệ sinh, mĩ quan khu đô thị, khả năng xảy...
10:12 15/06/2024
Hộ gia đình ông Lê Văn Thắng, ở xóm Chợ, thôn Mỹ Lam, xã Phú Mỹ, huyện Phú Vang, TT Huế, bỏ rác ra giữa đường gây mất cảnh quan, ô nhiễm, gây mùi khó chịu....
09:30 13/06/2024
Đoạn ngã ba Độc Lập-Kim Trà, TDP8 phường Tứ Hạ, thị xã Hương Trà, xảy ra tình trạng đổ xà bần không đúng nơi quy định làm ảnh hưởng đến môi trường và mỹ...
17:02 07/06/2024
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (131)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (57%)
Xã Phú Hải (52%)
Xã Hương Bình (50%)
Xã Vinh Mỹ (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hầm vệ sinh bị rò rỉ tại gia đình ông Huỳnh Dũng chợ Cồn Gai, xã Quảng...
13:20 22/07/2024
Đã đến mùa mưa bão, đề nghị công ty cây xanh cắt tỉa cây đa để an toàn...
11:18 22/07/2024
Vào lúc 9h sáng ngày 22 tháng 7 năm 2024 ô tô mang biển số 75A24740 đậu...
10:26 22/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64426156
Đang truy cập: 197
Zalo: 0941260505