Phản ánh, kiến nghị
Tại chợ Điền Lộc, Phong Điền, TT Huế, nhiều người dân sinh sống xung quanh chợ cũng như khách đến chợ thấy rác thải rất mất vệ sinh, gây ô nhiễm môi trường và sức khoẻ của người dân. Dù đã nhiều lần ý kiến lên UBND xã, mà vẫn chưa thấy xử lý thoả đáng. Kính mong cơ quan chức năng có thẩm quyền xem xét và có phương án xử lý. Người dân địa phương xin cảm ơn rất nhiều ạ.
1/2
1
2
Lượt xem: 106
Ngày gửi: 10:20 25/06/2024
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền xin thông báo kết quả như sau:

UBND huyện đã chỉ đạo UBND xã Điền Lộc kiểm tra, xác minh, xử lý thông tin phản ánh. UBND xã Điền Lộc nhận thấy tại tuyến đường nội bộ sau chợ (tại khu vực phản ánh), khu vực xa khu dân cư, được Tổ quản lý chợ bố trí điểm tập kết rác thải từ các hoạt động kinh doanh, buôn bán phát sinh hằng ngày ở khu vực chợ để đơn vị thu gom rác tiến hành thu gom.

Tuy nhiên qua thông tin phản ánh trên, UBND xã đã làm việc và chỉ đạo Tổ quản lý chợ rà soát, bố trí địa điểm tập kết rác thải hợp lý, nhằm tránh gây ảnh hưởng đến một số hộ dân xung quanh chợ và tránh làm gây ô nhiễm môi trường chung.

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./.

Hạn xử lý: 04/07/2024
Ngày xử lý: 05/07/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (131)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (57%)
Xã Phú Hải (52%)
Xã Hương Bình (50%)
Ban Tôn giáo (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hầm vệ sinh bị rò rỉ tại gia đình ông Huỳnh Dũng chợ Cồn Gai, xã Quảng...
13:20 22/07/2024
Đã đến mùa mưa bão, đề nghị công ty cây xanh cắt tỉa cây đa để an toàn...
11:18 22/07/2024
Vào lúc 9h sáng ngày 22 tháng 7 năm 2024 ô tô mang biển số 75A24740 đậu...
10:26 22/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64426300
Đang truy cập: 205
Zalo: 0941260505