Phản ánh, kiến nghị
Sau khi phản ánh, đơn vị quản lý tuyến đường tỉnh lộ 9 đã khắc phục được một đoạn tuyến đường từ ngã tư Hoà Mỹ đến cổng nhà máy xi măng Đồng Lâm và dừng khắc phục. Hiện tại trên tuyến đường từ cổng nhà máy xi măng Đồng Lâm lên đến xã Phong Mỹ còn dày đặc ổ gà, ở voi lún sâu, tiềm ẩn nguy cơ tai nạn giao thông thông rất cao. Đề nghị cơ quan chức năng có biện pháp khắc phục kịp thời để người dân đi lại an toàn.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 87
Ngày gửi: 08:03 08/07/2024
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả như sau:

Các hư hỏng trên tuyến đường này đều được Sở Giao thông vận tải theo dõi, nắm biết. Tuy nhiên do nguồn vốn bảo trì đường bộ còn quá thấp so với nhu cầu sửa chữa nên Sở sẽ theo dõi và chỉ đạo sửa chữa những vấn đề cấp bách trước mắt.

Trong quý II/2024 đơn vị quản lý tuyến đường cũng đã sửa chữa đảm bảo giao thông đoạn tuyến này từ Km7+00-Km11+00 (có hình ảnh đính kèm). Hiện nay Sở Giao thông vận tải đã có đề xuất phương án nâng cấp, chỉnh trang các đoạn tuyến tiếp theo trong các quý và năm tới.

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng.

1/2
1
2
Hạn xử lý: 17/07/2024
Ngày xử lý: 09/07/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (146)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Ban Tôn giáo (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị chặt bỏ cây cối mọc hoang trong các khe đá hai bên bờ kênh đường...
10:45 20/07/2024
Tại trung tâm văn hóa cộng đồng phường Phú Hội có bãi rác lưu cữu xung...
09:30 20/07/2024
Cây cỏ từ khu nhà 9 tầng ở cuối đường Nguyễn Đình Tứ cạnh nhà ông Hồ Văn...
09:29 20/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64394913
Đang truy cập: 586
Zalo: 0941260505