Phản ánh, kiến nghị
Tôi muốn phản ánh việc đội thi công đào hào tuyến Phạm Văn Đồng, TP Huế chiều ngày 08/07/2024 sau khi đội đào hào, hạ hộp kỹ thuật xuống giữa nhà 117 và 119 Phạm Văn Đồng (đối diện ô tô Vinfast Huế), đội đã không che lấp và có tôn rào xung quanh. Việc này dẫn tới nguy hiểm cho các cháu bé chơi xung quanh vỉa hè, có bé đã suýt trượt chân vào hố sâu có cọc thép nguy hiểm. Tôi kiến nghị Thành phố khẩn cấp lấp hố để trả lại mặt bằng cho cư dân hoặc quây che bằng tôn cứng thay vì chỉ các cọc tre đơn giản. Đến ngày 10/07/2024 hố vẫn còn nguyên rất nguy hiểm.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 80
Ngày gửi: 10:02 10/07/2024
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án cải thiện môi trường nước thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý Dự án Cải thiện Môi trường nước thành phố Huế (Ban QLDA) xin thông báo kết quả như sau:

Ngày 10/7/2024, Nhà thầu đã tiến hành rào chắn kín, đảm bảo an toàn tại vị trí quý Ông/Bà đã phản ánh. (Đính kèm hình ảnh)

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./.

Hạn xử lý: 19/07/2024
Ngày xử lý: 10/07/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (146)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Xã Phú Hải (52%)
Xã Hương Bình (50%)
Ban Tôn giáo (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị chặt bỏ cây cối mọc hoang trong các khe đá hai bên bờ kênh đường...
10:45 20/07/2024
Tại trung tâm văn hóa cộng đồng phường Phú Hội có bãi rác lưu cữu xung...
09:30 20/07/2024
Cây cỏ từ khu nhà 9 tầng ở cuối đường Nguyễn Đình Tứ cạnh nhà ông Hồ Văn...
09:29 20/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64394922
Đang truy cập: 585
Zalo: 0941260505