Phản ánh, kiến nghị
Điểm tập kết đất sét trái phép ven tuyến Tỉnh lộ 7 (Thủy Phương, Hương Thủy) gây ô nhiễm môi trường, nguy cơ chảy tràn khu dân cư trong mùa mưa bão. Đề nghị xử lý.
Ngoài ra, đề nghị các cơ quan chức năng làm rõ nguồn gốc của vật liệu đất sét này từ đâu ra, tại sao lại tập kết ở đây, rồi hàng ngày vận chuyển đi, có giấy tờ hay không? Trong khi, hiện trên địa bàn thị xã Hương Thủy không cấp mỏ đất sét.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 380
Ngày gửi: 17:28 09/07/2023
Kết quả xử lý
Phường Thủy Phương

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Phương xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Cán bộ địa chính kết hợp với Tổ dân phố tiến hành kiểm tra tại vị trí phản ánh và làm việc với hộ gia đình Ông P.Q.Đ yêu cầu di chuyển toàn bộ đất san lấp ra khỏi bãi tập kết tại tổ dân phố 12, khi vận chuyển phải đảm bảo môi trường. Nếu hộ gia đình không chấp hành UBND phường sẽ xử lý theo quy định của pháp luật. (Đính kèm biên bản làm việc).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Hạn xử lý: 00:00 19/07/2023
Ngày xử lý: 14:39 18/07/2023
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
CDTC (1) - 18:51 31/05/2024
Có ai chấp nhận được khi làm nhà mà lấn chiếm nhà người khác ri không
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 13:02 02/06/2024
Kính chào Ông/Bà. Liên quan đến vấn đề lấn chiếm, Ông/Bà vui lòng liên hệ chính quyền địa phương để được hướng dẫn và tiếp nhận xử lý theo đúng quy định. Trân trọng.
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (146)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Xã Phú Hải (52%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Ban Tôn giáo (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị chặt bỏ cây cối mọc hoang trong các khe đá hai bên bờ kênh đường...
10:45 20/07/2024
Tại trung tâm văn hóa cộng đồng phường Phú Hội có bãi rác lưu cữu xung...
09:30 20/07/2024
Cây cỏ từ khu nhà 9 tầng ở cuối đường Nguyễn Đình Tứ cạnh nhà ông Hồ Văn...
09:29 20/07/2024