Phản ánh, kiến nghị
Tại vị trí 602 Lê Duẩn, phường Thuận Hòa, TP Huế trụ điện cao thế lấn chiếm lòng lề đường gây nguy hiểm cho người đi bộ và người tham gia giao thông. Kính đề nghị quý cơ quan có biện pháp xử lý để tránh tình trạng như trên.
Xin chân thành cảm ơn!
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 93
Ngày gửi: 08:59 08/07/2024
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế kiểm tra và xin thông báo kết quả như sau:

Cột điện này thuộc dự án cải tạo lưới điện thành phố Huế năm 1997, hướng tuyến và các vị trí cột đều được cấp có thẩm quyền thỏa thuận phê duyệt. Nguyên nhân dẫn đến tình trạng trên là do đơn vị mở đường không thực hiện các quy định về giải phóng mặt bằng. Hiện tại, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã treo lại biển phản quang để cảnh báo cho người dân và các phương tiện tham gia giao thông lưu ý tại vị trí cột này. Vị trí này rất quan trọng cho việc cung ứng điện nên ở thời điểm hiện tại không thể di dời được.

Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.

Trân trọng./.

Hạn xử lý: 17/07/2024
Ngày xử lý: 09/07/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (606)
Công an Thành phố Huế (146)
Công an Thị xã Hương Thủy (98)
Viettel Thừa Thiên Huế (42)
FPT Thừa Thiên Huế (26)
VTVcab tại Huế (12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trường Cao đẳng Âu Lạc Huế (66%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (66%)
Xã Phú Hải (52%)
Ban Tôn giáo (50%)
Trường Đại học Y Dược (50%)
Phản ánh tiêu biểu
Cá nhân sau đây có hành vi mua bán chim cảnh số lượng lớn, đã hoạt động...
22:39 27/10/2023
Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra sách thuộc Sở GĐ- ĐT Huế xuất bản sách...
11:20 11/10/2023
Mong cơ quan chức năng kiểm tra rà soát Spa Ami Beauty Clinic (địa chỉ:...
10:23 31/07/2023
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị chặt bỏ cây cối mọc hoang trong các khe đá hai bên bờ kênh đường...
10:45 20/07/2024
Tại trung tâm văn hóa cộng đồng phường Phú Hội có bãi rác lưu cữu xung...
09:30 20/07/2024
Cây cỏ từ khu nhà 9 tầng ở cuối đường Nguyễn Đình Tứ cạnh nhà ông Hồ Văn...
09:29 20/07/2024
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 64394886
Đang truy cập: 585
Zalo: 0941260505